Tổng hợp kết quả Hội thi Tin học trẻ toàn quốc năm 2017


TAINANGVIET.vn - Hội thi Tin học trẻ toàn quốc lần thứ XXIII, năm 2017 được tổ chức ngày 28-30/7/2017 tại tỉnh Bắc Ninh với 252 thí sinh, những gương mặt tiêu biểu nhất trong phong trào Tin học từ các trường tiểu học, THCS và THPT của 49 tỉnh, thành phố trong cả nước đã xuất sắc vượt qua các vòng thi tuyển tại địa phương.



Sau 2 ngày tranh tài sôi nổi, hấp dẫn ở phần thi kỹ năng và sản phẩm sáng tạo, Ban Tổ chức Hội thi đã trao 101 giải cho 139/252 thí sinh với  03 giải Nhất, 09 giải Nhì, 14 giải Ba và 45 giải Khuyến khích cho phần thi Kỹ năng; Trao 01 giải Nhất, 05 giải Nhì, 10 giải Ba và 14 giải Khuyến khích cho phần thi Sản phẩm sáng tạo; Trao giải đồng đội Nhất (Đà Nẵng), Nhì (Hậu Giang), Ba (Bắc Ninh) cho 03 đơn vị đạt thành tích cao nhất; Trao phần thưởng cho 06 thí sinh nhỏ tuổi nhất; phần thưởng và học bổng Vừ A Dính cho 06 thí sinh là người dân tộc thiểu số đang sinh sống, học tập tại vùng sâu, vùng xa.
 

Tổng kết Hội thi Tin học trẻ toàn quốc năm 2017
252 thí sinh đua tài tại Hội thi Tin học trẻ toàn quốc 2017
Những nét mới ở Hội thi Tin học trẻ toàn quốc 2017
 

Trao giải cho các thí sinh đạt giải Nhất, Nhì, Ba



Trao giải đồng đội Nhất, Nhì, Ba cho các đoàn Đà Nẵng, Hậu Giang và Bắc Ninh


Trao thưởng cho các thí sinh nhỏ tuổi nhất Hội thi (sinh năm 2007)


Trao thưởng cho các thí sinh dân tộc thiểu số

 

Bảng tổng hợp Giải thưởng

 

TT

TỈNH/THÀNH

SỐ LƯỢNG GIẢI THƯỞNG

TỔNG
CỘNG

Nhất

Nhì

Ba

Khuyến khích

1

Đà Nẵng

1
(B)

1
(D2)

5
(A, B, D2, 2D3)

6
(2C, 4D2)

13

2

Hậu Giang

1
(D3)

1
(D3)

1
(D2)

3
(A, 2D3)

6

3

Bắc Ninh

1
(A)

1
(A)

 

2
(B)

4

4

Thanh Hóa

1
(C)

 

 

 

1

5

Nghệ An

 

2
(A, B)

 

1
(C)

3

6

Hà Nội

 

1
(D2)

1
(C)

4
(2A, B, C)

6

7

Lâm Đồng

 

1
(D3)

1
(D2)

3
(C, 2D3)

5

8

TT-Huế

 

1
(C)

2
(B, D2)

 

3

9

Khánh Hòa

 

1
(C)

1
(A)

 

2

10

Ninh Bình

 

1
(C)

 

 

1

11

Vĩnh Long

 

1
(C)

 

 

1

12

Hà Tĩnh

 

1
(B)

 

 

1

13

Đồng Tháp

 

1
(A)

 

 

1

14

Quảng Ninh

 

1
(D2)

 

 

1

15

TP.Hồ Chí Minh

 

 

6
(A, B, C, 3D3)

2
(C, D2)

8

16

Cà Mau

 

 

1
(A)

2
(B, C)

3

17

Hưng Yên

 

 

1
(A)

2
(C, D2)

3

18

Bình Dương

 

 

1
(C)

1
(A)

2

19

Sóc Trăng

 

 

1
(C)

1
(A)

2

20

Đồng Nai

 

 

1
(D2)

1
(B)

2

21

Kon Tum

 

 

1
(C)

 

1

22

BR-VT

 

 

1
(A)

 

1

23

An Giang

 

 

 

2
(A, B)

2

24

Quảng Nam

 

 

 

2
(A, B)

2

25

Hải Phòng

 

 

 

2
(B, D2)

2

26

Hải Dương

 

 

 

2
(A, C)

2

27

Cần Thơ

 

 

 

1
(C)

1

28

Long An

 

 

 

1
(D3)

1

29

Tiền Giang

 

 

 

1
(D3)

1

30

Kiên Giang

 

 

 

1
(D3)

1

31

Phú Yên

 

 

 

1
(A)

1

32

Bắc Giang

 

 

 

1
(A)

1

33

Bình Thuận

 

 

 

1
(A)

1

34

Đắk Lắk

 

 

 

1
(B)

1

35

Vĩnh Phúc

 

 

 

1
(B)

1

36

Quảng Trị

 

 

 

1
(B)

1

37

Bến Tre

 

 

 

1
(B)

1

38

Quảng Bình

 

 

 

1
(B)

1

39

Đắk Nông

 

 

 

1
(A)

1

40

Quảng Ngãi

 

 

 

1
(A)

1

41

Hà Nam

 

 

 

1
(A)

1

42

Bạc Liêu

 

 

 

1
(A)

1

43

Trà Vinh

 

 

 

1
(A)

1

44

Yên Bái

 

 

 

1
(A)

1

45

Bình Định

 

 

 

1
(A)

1

46

Gia Lai

 

 

 

1
(A)

1

47

Bình Phước

 

 

 

1
(A)

1

48

Tây Ninh

 

 

 

1
(A)

1

49

Ninh Thuận

 

 

 

1
(A)

1

TỎNG CỘNG

4

14

24

59

101

 

Danh sách thí sinh đoạt Giải thưởng

 

TT

HỌ VÀ TÊN

TỈNH, THÀNH PHỐ

GIẢI

Bảng A (Thi kỹ năng học sinh Tiểu học)

1

Nguyễn Khắc Lâm Phong

Lớp 5C, Trường Tiểu học Tam Giang, huyện Yên Phong, tỉnh Bắc Ninh

Nhất

2

Nguyễn Phan Khánh An

Lớp 5G, Trường Tiểu học Hưng Dũng I, thành phố Vinh, tỉnh Nghệ An.

Nhì

3

Đàm Minh Quân

Lớp 5/1, Trường Tiểu học Trưng Vương, thành phố Sa Đéc, tỉnh Đồng Tháp

Nhì

4

Vũ Văn Hiếu

Lớp 5A, Trường Tiểu học Lim, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh

Nhì

5

Văn Huy Sơn

Lớp 5/1, Trường Tiểu học Bùi Thị Xuân, thành phố Vũng Tàu, tỉnh Bà Rịa - Vũng Tàu

Ba

6

Nguyễn Thành Trung

Lớp 5B, Trường Tiểu học Đình Cao A, huyện Phù Cừ, tỉnh Hưng Yên

Ba

7

Đào Võ An Khánh

Lớp 5, Tiểu học Cam Lộc 2, thành phố Cam Ranh, tỉnh Khánh Hòa

Ba

8

Nguyễn Ngọc Hồng Minh

Lớp 5E, Trường Tiểu học Nguyễn Thái Sơn, Quận 3, Thành phố Hồ Chí Minh

Ba

9

Dương Trung Hiếu

Lớp 5A, Trường Tiểu học Kim Đồng, huyện Phú Tân, tỉnh Cà Mau

Ba

10

Đặng Bá Thịnh

Lớp 5/1, Trường Tiểu học Điện Biên Phủ, quận Thanh Khê, thành phố Đà Nẵng

Ba

11

Nguyễn Sun Sin

Lớp 5A, Trường Tiểu học Thị Trấn Phú Hòa, huyện Phú Hòa,, tỉnh Phú Yên

KK

12

Trần Quốc Trạng

Lớp 5B, Trường Thực hành Sư phạm
Sóc Trăng, tỉnh Sóc Trăng

KK

13

Bùi Phước Khánh

Lớp 5/1, Trường Tiểu học Lương Thế Vinh, thành phố Hội An , tỉnh Quảng Nam

KK

14

Mai Thanh Bình

Lớp 5/1, Trường Tiểu học An Bình B, thị xã Dĩ An, tỉnh Bình Dương

KK

15

Nguyễn Ngọc Hà Chi

Lớp 5A1, Trường Tiểu học Ban Mai, quận Hà Đông, thành phố Hà Nội

KK

16

Lý Thu Thảo

Lớp 5A1, Trường Tiểu học Trù Hựu, huyện Lục Ngạn, tỉnh Bắc Giang

KK

17

Hồ Ngọc Hân

Lớp 5E, Trường Tiểu học Châu Văn Liêm, thành phố Long Xuyên, tỉnh An Giang

KK

18

Huỳnh Gia An

Lớp 5C, Trường Tiểu học Quảng An, quận Tây Hồ, thành phố Hà Nội 

KK

19

Huỳnh Kim Phụng

Lớp 5A2, Trường Tiểu học Thị trấn Kinh Cùng, tỉnh Hậu Giang

KK

20

Võ Ngọc Phương Uyên

Lớp 5C, Trường Tiểu học Mương Mán, huyện Hàm Thuận Nam, tỉnh Binh Thuận

KK

21

Tăng Hoàng Xuân Hạnh

Lớp 5A1, Trường Tiểu học Trần Phú, huyện Đắk Mil, tỉnh Đắk Nông

KK

22

Võ Nguyễn Minh Triết

Lớp 5B, Trường Tiểu học Nghĩa Chánh, thành phố Quảng Ngãi, tỉnh Quảng Ngãi

KK

23

Nguyễn Trung Hiếu

Lớp 5D, Trường Tiểu học Vĩnh Trụ, huyện Lý Nhân, tỉnh Hà Nam

KK

24

Đoàn Trần Việt Hà

Lớp 4/3, Trường Tiểu học Phùng Ngọc Liêm, thành phố Bạc Liêu, tỉnh Bạc Liêu

KK

25

Trần Gia Phú

Lớp 5C, Trường Thực hành Sư phạm, Đại học Trà Vinh, tỉnh Trà Vinh

KK

26

Lầu Quốc An

Lớp 5B, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Thị trấn Trạm Tấu, huyện Trạm Tấu, tỉnh Yên Bái

KK

27

Nguyễn Đức Thịnh

Lớp 5G, Trường Tiểu học Nguyễn Văn Cừ, thành phố Quy Nhơn, tỉnh Bình Định

KK

28

Nguyễn Thị Kim Ngân

Lớp 5A1, Trường Tiểu học Nguyễn Tất Thành, huyện Chư Sê, tỉnh Gia Lai

KK

29

Nguyễn Khắc Bình

Tiểu học Minh Hưng A, tỉnh Bình Phước

KK

30

Nguyễn Vương Phi Vũ

Lớp 5E, Trường Tiểu học Kim Đồng, thành phố Tây Ninh, tỉnh Tây Ninh

KK

31

Hoàng Minh Phúc

Lớp 4A, Trường Tiểu học Đinh Văn Tảo,  thành phố Hải Dương, tỉnh Hải Dương

KK

32

Phan Đình Thảo Nguyên

Lớp 5E, Trường Tiểu học Mỹ Hương, thành phố Phan Rang, tỉnh Ninh Thuận

KK

Bảng B (Thi kỹ năng học sinh THCS)

1

Đặng Xuân Minh Hiếu

Lớp 7/8, Trường Trung học cơ sở Nguyễn Văn Cừ, quận Sơn Trà, thành phố Đà Nẵng

Nhất

2

Nguyễn Duy Tuấn

Lớp 9/5, Trường  Trung học cơ sở Lê Văn Thiêm, thành phố Hà Tĩnh, tỉnh Hà Tĩnh

Nhì

3

Hoàng Phan Hữu Đức

Lớp 9D, Trường Trung học cơ sở Đặng Thái Mai, thành phố  Vinh, tỉnh Nghệ An

Nhì

4

Hồ Văn Sơn

Lớp 9/3, Trường Trung học cơ sở Lê Hồng Phong, thành phố Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế

Ba

5

Nguyễn Phúc Huy Anh

Lớp 9/6, Trường Trung học cơ sở Nguyễn Du, quận Gò Vấp, Thành phố Hồ Chí Minh

Ba

6

Nguyễn Đức Hoàng

Lớp 9/3, Trường Trung học cơ sở Nguyễn Khuyễn, quận Thanh Khê, thành phố Đà Nẵng

Ba

7

Nguyễn Hoàng Trung

Lớp 8A3, Trường Trung học cơ sở Lê Quý Đôn, quận Nam Từ Liêm, thành phố Hà Nội

KK

8

Vũ Linh Cường

Lớp 8A1, Trường Trung học cơ sở  Lương Thế Vinh, huyện CưMgar, tỉnh Đắk Lắk

KK

9

Võ Đức Minh

Lớp Tin học lập trình, Nhà Thiếu nhi tỉnh Đồng Nai

KK

10

Đào Duy Chiến

Lớp 8A1, Trường Trung học cơ sở Yên Lạc, huyện Yên Lạc, tỉnh Vĩnh Phúc

KK

11

Nguyễn Đăng Khoa

Lớp 9A1, Trường Trung học cơ sở Lý Thường Kiệt, thành phố Long Xuyên, tỉnh An Giang

KK

12

Đỗ Quang Huy

Lớp 9C, Trường Trung học cơ sở Nguyễn Cao, huyện Quế Võ, tỉnh Bắc Ninh

KK

13

Nguyễn Hoàng Ngọc Ngân

Lớp 8C4, Trường Trung học cơ sở Lý Tự Trọng, quận Ngô Quyền, thành phố Hải Phòng

KK

14

Đỗ Đức Mạnh

Lớp 9C, Trường Trung học cơ sở Tiên Du, huyện Tiên Du, tỉnh Bắc Ninh

KK

15

Võ Thanh Tuấn

Lớp 9/1, Trường  Trung học cơ sở Kim Đồng, thành phố Hội An, tỉnh Quảng Nam

KK

16

Lê Ngọc Bích Trang

Lớp 8A4, Trường Trung học cơ sở Phan Ngọc Hiển, huyện Năm Căn, tỉnh Cà Mau

KK

17

Lê Chí Cường

Lớp 8D, Trường  Trung học cơ sở Trần Hưng Đạo, huyện Cam Lộ, tỉnh Quảng Trị

KK

18

Trần Minh Thức

Lớp 9, Trường Trung học cở Tân Phú, huyện Châu Thành, tỉnh Bến Tre

KK

19

Trần Văn Lợi

Lớp 9, Trường Trung học cơ sở Phú Thủy, huyện Lệ Thủy, tỉnh Quảng Bình

KK

Bảng C (Thi kỹ năng học sinh THPT)

1

Hoàng Bảo Long

Lớp 12T, Trường THPT Chuyên Lam Sơn, tỉnh Thanh Hóa

Nhất

2

Hoàng Xuân Trường

3

Phạm Hoài Phú Thịnh

Lớp 11T2, Trường Trung học  phổ thông Nguyễn Bỉnh Khiêm, tỉnh Vĩnh Long

Nhì

4

Lê Duy Hưng

Lớp 11Tin, Trường THPT Chuyên Lương Văn Tụy, tỉnh Ninh Bình

Nhì

5

Phạm Minh Khiêm

Lớp 12Tin, Trường THPT Chuyên Lương Văn Tụy, tỉnh Ninh Bình

6

Hồ Nguyễn Hải Tuấn

Lớp 12 Tin, Trường THPT Chuyên Quốc học Huế, tỉnh Thừa Thiên-Huế

Nhì

7

La Hoàng Phong

Lớp 12Tin, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, tỉnh Khánh Hòa

Nhì

8

Hoàng Nguyên Khôi

9

Lê Quang Vũ

Lớp 11B, Trường THPT Nguyễn Tất Thành, tỉnh Kon Tum

Ba

10

Cao Quốc Thắng

Lớp 10TI, Trường THPT Nguyễn Tất Thành, tỉnh Kon Tum

11

Phạm Hoàng Nhật Anh

Lớp 12A1, Trường THPT  Chuyên Nguyễn Thị Minh Khai, tỉnh Sóc Trăng

Ba

12

Nguyễn Duy Chí Dũng

Lớp 10Tin, Trường THPT Chuyên Hà Nội - Amsterdam, thành phố Hà Nội

Ba

13

Hoàng Tuấn Anh Văn

Lớp 12 Tin, Trường THPT Chu Văn An, thành phố Hà Nội

14

Lô Nguyễn Tuấn Khiêm

Lớp 11B2, Trường THPT Trần Phú, TP. Hồ Chí Minh

Ba

15

Bùi Quang Minh

Lớp 10, Trường Phổ thông năng khiếu, Đại học Quốc gia TP. Hồ Chí Minh

16

Nguyễn Hoàng Nguyên

Lớp 10T2, Trường THPT Chuyên Hùng Vương, tỉnh Bình Dương

Ba

17

Lê Duy Thức

Lớp 10T1, Trường THPT Chuyên Hùng Vương, tỉnh Bình Dương

18

Tạ Đình Quý

Lớp 11A2, Trường THPT Chuyên Phan Bội Châu,  tỉnh Nghệ An

KK

19

Phan Hữu Duy

20

Nguyễn Dương Minh Tâm Đạt

Lớp 12chLý, Trường THPT Chuyên Phan Ngọc Hiển, tỉnh Cà Mau

KK

21

Châu Thiên Thanh

Lớp 12CT2, Trường THPT Chuyên Phan Ngọc Hiển, tỉnh Cà Mau

22

Vũ Gia Tuệ

Lớp 11Tin, Trường Trường THPT Chuyên Thăng Long, tỉnh Lâm Đồng

KK

23

Trần Quốc Thắng

Lớp 11Toán, Trường Trường THPT Chuyên Bảo Lộc, tỉnh Lâm Đồng

24

Nguyễn Gia Phong

Lớp 11A1, Trường THPT Phạm Hồng Thái, thành phố Hà Nội

KK

25

Tạ Kiến Quốc

Lớp 11, Trường THPT Chu Văn An, thành phố Hà Nội

26

Nguyễn Mạnh Hùng

Lớp 11 Tin, Trường THPT Nguyễn Trãi, thành phố Hải Dương, tỉnh Hải Dương

KK

27

Nguyễn Đình Biển

Lớp 11D, Trường THPT Nam Sách, huyện Nam Sách, tỉnh Hải Dương

28

Võ Minh Thiên Long

Lớp 11A2 , Trường THPT Chuyên Lý Tự Trọng, thành phố Cần Thơ

KK

29

Lê Nguyễn Gia Khánh

Lớp 11A5, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, thành phố Đà Nẵng

KK

30

Nguyễn Quốc Tuấn

Lớp 10A5, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, thành phố Đà Nẵng

31

Phan Đình Khôi

Lớp 10A5, Trường THPT Chuyên Lê Quý Đôn, thành phố Đà Nẵng

KK

32

Nguyễn Đức Thanh Ngọc

33

Nguyễn Minh Quân

Lớp 10 Toán 1, Trường THPT Chuyên Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên

KK

34

Nguyễn Thành Nam

Lớp 11Tin, Trường THPT Chuyên Hưng Yên, tỉnh Hưng Yên

35

Nguyễn Huy Anh

Lớp 11CTin , Trường THPT Gia Định, TP. Hồ Chí Minh

KK

36

Hoàng Nghĩa Anh

Lớp 12CTin , Trường THPT Gia Định, TP. Hồ Chí Minh

Bảng D2 (Sản phẩm sáng tạo cấp THCS)

1

Nguyễn Hoàng Trung

[Hà Nội] Trợ lý ảo Mia

Nhì

2

Vũ Đức Trường Giang

[Đà Nẵng] Giúp em tập vẽ các con vật

Nhì

3

Lô Vũ Bình Minh
Trần Thị Yến Nhi

[Quảng Ninh] Lịch sử du lịch Việt Nam

Nhì

4

Lê Tấn Phong
Võ Đức Minh

[Đồng Nai] Phần mềm kết nối cộng Đồng - LGBT-LGBT Connnection

Ba

5

Nguyễn Thị Hoài Nhân
Lê Xuân Huy
Hồ Văn Sơn

[TT-Huế] Xây dựng website chia sẻ yêu thương

Ba

6

Phạm Trung Hiếu
Đỗ Minh Huy

[Đà Nẵng] Thiếp bị giữ xe cầm tay

Ba

7

Nguyễn Hoàng Huy

[Hậu Giang] Ngôi nhà thông minh

Ba

8

Trịnh Văn Trung Nghĩa
Nguyễn Hồng Quân

[Lâm Đồng] Hệ thống cảnh báo cháy xe ô tô

Ba

9

Trần Anh Kiệt
Lê Thường Trác
Nguyễn Phạm Gia Hy

[TP. HCM] Future Light

KK

10

Nguyễn Đức Hưng
Hồ Gia Bảo

[Đà Nẵng] Tour Guide Bot-Hướng dẫn viên du lịch thông minh

KK

11

Trương Quốc Nhật
Đỗ Nguyễn Đăng Khoa

[Đà Nẵng] Mô hình điện năng lượng mặt trời

KK

12

Nguyễn Tuấn Minh
Hồ Gia Bảo

[Đà Nẵng] Gậy hỗ trợ nhìn đường, liên lạc dành cho người có thị giác kém

KK

13

Trương Quang Phúc

[Đà Nẵng] Đèn giao thông thông minh tiết kiệm năng lượng

KK

14

Nguyễn Đình Phúc
Vũ Cao Minh

[Hải Phòng] Phần mềm Quản lý học sinh V2.0

KK

15

Nguyễn Hồng Diễm
Đặng Phương Nam

[Hưng Yên] Quản lý thiết bị dạy học online ở trường trung học

KK

Bảng D3 (Sản phẩm sáng tạo cấp THPT)

1

Đàm Thanh Phong
Nguyễn Vĩnh Lạp
Nguyễn Dương Hoàng Sơn

[Hậu Giang] Thiết bị tìm kiếm cứu nạn

Nhất

2

Trần Thị Anh Thư

[Lâm Đồng] Chemoscopy - Phần mềm hỗ trợ học Hóa học tích hợp công nghệ AR trên nền tảng Android

Nhì

3

Trần Quốc Khang

[Hậu Giang] Hiscial 12 - Mạng xã hội học tập môn lịch sử 12

Nhì

4

Nguyễn Hồ Thăng Long
Đỗ Mạnh Hùng
Nguyễn Tuấn Khải

[TP. HCM] Brain Gym - Ứng dụng giải trí phát triển trí não

Ba

5

Nguyễn Quốc Tuấn
Lê Viết Cường

[Đà Nẵng] Thiết bị cảnh báo trẻ lạc

Ba

6

Hồ Tuấn Kiệt

[Đà Nẵng] Bộ sản phẩm dạy và học cho người mới bắt đầu lập trình phần cứng

Ba

7

Trần Anh Khoa
Nguyễn Phạm Anh Minh
Thái Thành Nguyên

[TP HCM]  Robot thám hiểm đa địa hình

Ba

8

Nguyễn Duy
Phan Ngọc Hân

[TP. HCM] Flypot - Thiết bị bay phun thuốc trừ sâu sử dụng sóng siêu âm

Ba

9

Nguyễn Khoa Nguyên

[Tiền Giang] Happyfood - Truy xuất nguồn gốc thực phẩm cho mọi nhà

KK

10

Nguyễn Phú Trọng

[Long An] Website mã nguồn mở - Quản lý các phong trào của Đoàn Thanh niên ở trường phổ thông

KK

11

Nguyễn Quốc Dũng

[Kiên Giang] Trò chơi Giữ lấy mầu xanh

KK

12

Nguyễn Hữu Thiên Phú

[Hậu Giang] Hệ thống điểm danh học sinh sử dụng Webcam và mã QR Code

KK

13

Nguyễn Công Minh

[Lâm Đồng] GardenBot - Robot nông nghiệp

KK

14

Đào Anh Hào

[Lâm Đồng] Drawwing - Thiết bị vẽ CNC theo bản thiết kế trên máy tính

KK

15

Phan Văn Tình
Lý Trung Huy
Lê Văn Dương

[Hậu Giang] Cổng rào an ninh tự động

KK

 

 

 

 

 

 

Danh sách thí sinh nhỏ tuổi nhất (sinh năm 2007)


1. Hoàng Minh Phúc, lớp 4A, tỉnh Hải Dương.
2. Lê Bá Anh Phú, lớp 4/5, thành phố Đà Nẵng.
3. Nguyễn Hoàng Lan Anh, lớp Tin học Nhi đồng, Nhà Thiếu nhi tỉnh Đồng Nai.
4. Đoàn Trần Việt Hà, lớp 4/3, tỉnh Bạc Liêu.
5. Trần Nhựt Lê Quyên, Lớp 4, tỉnh Tiền Giang.
6. Lê Hoàng Xuân Huy, lớp 4A3, tỉnh Thanh Hóa.
 

Danh sách thí sinh người dân tộc thiểu số


1. Hà Văn Duy, Lớp  11A, Trường Trung học phổ thông Anh Hùng Núp, huyện Kbang, tỉnh Gia Lai, dân tộc Nùng.
2. Lý Thu Thảo,  Lớp 5A1, Trường Tiểu học Trù Hựu, huyện Lục Ngạn, tỉnh Bắc Giang, dân tộc Hoa.
3. Tăng Hoàng Yến, Lớp 11, Trường Trung học phổ thông Chuyên Trần Hưng Đạo, tỉnh Bình Thuận, dân tộc Hoa.
4. Lầu Quốc An, Lớp 5B, Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Thị Trấn Trạm Tấu, huyện Trạm Tấu, tỉnh Yên Bái, dân tộc H'mông.
5. Dương Thế Long, Lớp 12T , Trường Trung học phổ thông Chuyên Bạc Liêu,  tỉnh  Bạc Liêu, dân tộc Hoa.
6. Lô Vũ Bình Minh, Lớp 8C,Trường Trung học cơ sở Mạo Khê I, tỉnh Quảng Ninh, dân tộc Tày.
 
TAINANGVIET.vn - THƯỜNG TRỰC BAN TỔ CHỨC HỘI THI


Tags
Tiêu điểm
Top